Truy cập nội dung luôn
 

Thực hiện "5K: Khẩu trang - Khử khuẩn - Khoảng cách - Không tập trung - Khai báo y tế " để giữ cho bạn, gia đình và cộng đồng trước đại dịch Covid-19 

Đặt câu hỏi Đặt câu hỏi

ĐẶT CÂU HỎI


Chuyên mục: *
Tiêu đề:*
Nội dung:*
Người hỏi:*
Địa chỉ:*
Email:
Điện thoại:*
Mã xác nhận:
Chữ để nhận dạng Tải lại ảnh số Tải lại ảnh số

Trả Lời Trả Lời

Tìm kiếm:
Chuyên mục
Đơn vị

DANH SÁCH CÂU HỎI

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Thay sổ đỏ

Nội dung câu hỏi: Em xin hỏi là chỗ tài nguyên va môi trường có hoạt động lại chưa ạ , muốn nộp đi đến chỗ nộp hồ sơ được chưa ạ

Trả lời:          Chào bạn ! Từ ngày 11/10/2021 Bộ phận Tiếp nhận và trả kết quả giải quyết TTHC thị xã Cai Lậy đã thực hiện tiếp nhận hồ sơ trực tiếp tại Trụ sở. Ban có thể liên hệ để giải quyết hồ sơ. Khi...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
GÓI HỖ TRỢ 1,5 TRIỆU CHO LAO ĐỘNG THẤT NGHIỆP

Nội dung câu hỏi: Xin chào ạ, em là Tâm em và mẹ đã thất nghiệp hơn 3 tháng và đang rất khó khăn trong việc duy trì cuộc sống trong đại dịch. Cho em hỏi làm thế nào để có thể nhận gói hỗ trợ 1,...

Trả lời: Chào bạn !

Bạn vui lòng cung cấp thêm rõ thông tin của bạn và mẹ bạn, địa chỉ ở đâu, nghề nghiệp là gì. Nễu rõ thông tin Ban biên tập sẽ chuyển đến các cơ quan thẩm quyền để xem x&e...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Gói hỗ trợ 1,5

Nội dung câu hỏi: 2 vợ chồng em đang ở khu phố 1 phường 4. Chồng em hiện bán cơm vỉa hè, ma mấy tháng nay nghỉ mà không có được sự hỗ trợ nào, và cũng còn 3 đứa con nhỏ nữa. Không biết khi nà...

Trả lời: Chào bạn, do bạn không nói rõ họ tên của vợ chông bạn và người viết đơn là ai nên BBT không thể chuyển phản ánh của bạn đến cơ quan thẩm quyền, xem xét.

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Tiền bảo hiểm

Nội dung câu hỏi: Cho em hỏi bhxh huyện Cai Lậy hôm nay có làm việc không ạ

Trả lời: Chào bạn ! Bạn vui lòng lên Trang thông tin điện tử huyện Cai Lậy để được hỗ trợ. 

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Chích ngừa cho người nuôi con dưới 12 tháng tuổi

Nội dung câu hỏi: Dear Anh/ Chị, Cho em hỏi hiện tại em chưa nghe việc đăng ký tiêm ngừa cho bà mẹ nuôi con bằng sữa/dưới 12T, vậy khi nào đối tượng này mới được tiêm và có cần đăng ký gì không...

Trả lời:        Chào bạn ! Câu hỏi của bạn được Ban biên tập chuyển đến các cơ quan liên quan xem xét và có phản hồi đến bạn như sau: 

       Thị xã Cai Lậy thực hiện ti&e...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Tiêm vacxin cho người lớn tuổi!

Nội dung câu hỏi: Gia đình tôi hiện tại chỉ còn Ba Mẹ lớn tuổi, Ba đã trên 65 tuổi, Mẹ đã trên 60 tuổi đang sinh sống chỉ có 2 ông bà tại khu phố 5 phường 2 thị xã Cai Lậy, Tiền Giang. Hiện n...

Trả lời:           Chào bạn ! Câu hỏi của bạn được Ban biên tập chuyển đến các cơ quan liên quan xem xét và có phản hồi đến bạn như sau: 

          Thị xã Cai Lậ...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Việc học trực tuyến

Nội dung câu hỏi: Nghe thời sự thông báo các trường học đề trình việc học trực tuyến. Đối với các nhà khó khăn hoặc không rành smartphone thì làm sao học trực tuyến. Rồi về việc sách vở học tập...

Trả lời: Ban Biên tập ghi nhận ý kiến của bạn, Ban Biên tập đã liên hệ ngành giáo dục và xin được giải đáp thắc mắc của bạn như sau:

Theo Quyết định số 2259/QĐ-UBND ngày 25/8/2021 của UBND tỉnh về việc ban h&a...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Gói hỗ trợ 1,5 triệu

Nội dung câu hỏi: Em hiện đang ở khu 2, phường 1. Cho em hỏi mẹ em bán cá viên chiên (cũng được coi là lao động tự do) và mẹ em cũng đã làm đơn để xin được hỗ trợ. Nhưng hiện tại đã 1 tháng vẫn...

Trả lời: Chào bạn !

Do bạn cung cấp thông tin chưa đầy đủ nên Ban biên tập không thể chuyển thông tin đến cơ quan có thẩm quyền để xem hồ sơ của mẹ bạn. Bạn vui lòng cung cấp thêm thông tin của mẹ bạn (họ v&a...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Cân cước công dân

Nội dung câu hỏi: Dạ cho em hỏi em làm căn cước công dân vào ngày 6/4/2021 thì bao giờ có ạ. Tại vid e ở tp HCM nên đăng kí bưu điện. Hiện tại thì cần giấy tờ gấp nhưng lâu quá ko thấy bên công...

Trả lời: Chào bạn ! Danh sách cấp thẻ căn cước công dân được Công an thị xã cung cấp và Ban biên tập cập nhật đăng tải tại mục Thông báo của Trang. Tuy nhiên do tình hình dịch bệnh Cov...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Xin giấy phép kinh các sản phẩm thực phẩm chức năng

Nội dung câu hỏi: Hiện tôi muốn xin giấy phép kinh doanh để mở cửa hàng bán các sản phẩm thực phẩm chức năng như Sâm hàn quốc, nấm linh chi, các loại trà, v.vv. Tôi cần thủ tục và điều kiện gì ...

Trả lời: Chào bạn ! Thủ tục cấp giấy phép hộ kinh doanh hiện nay như sau:

Trình tự thực hiện: Cá nhân hoặc nhóm cá nhân hoặc người đại diện hộ gia đình gửi Giấy đề nghị đăng ký hộ k...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Đăng ký mở xưởng sản xuất

Nội dung câu hỏi: Tôi đại diện Công ty TNHH Sản xuất và In ấn Hoàng Phát có thông tin liên hệ tại website: https://hoangphatcorp.com/ Xin hỏi hiện tại chúng tôi đang có trụ sở chính công ty đặt...

Trả lời: Chào bạn ! Để rõ hơn  Ban biên tập cung cấp điện thoại chuyên viên phòng Tài chính và Kế hoạch để tiện trao đổi cụ thể. ĐT: 0362265344 (gặp Diệ...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Hỗ trợ covid

Nội dung câu hỏi: Xin cho tôi hỏi, tôi ở khu 2 phường5 , hiện tại Trụ sở đang phát đon xin trợ cấp do ảnh hưởng dịch đợt này cho người dân. Nhưng tôi thấy chỉ phát cho những người bán vé số, bá...

Trả lời: Chào bạn ! Vấn đề bạn hỏi, bạn có thể xem đối tượng được hưởng chính sách hỗ trợ theo Quyết định 1910/QĐ-UBND ngày 20/7/2021 của UBND tỉnh (Ban biên tập Trang thông tin điện tử thị xã đã đăng tại Mục cá...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Bảo hiểm thất nghiệp và bảo hiểm xã hội

Nội dung câu hỏi: Cho mình hỏi hiện tại bảo hiểm xã hội ở cai lậy có làm việc ko và có giải quyết hồ sơ bảo hiểm thất nghiệp ko? Xin cảm ơn!

Trả lời: Chào bạn !

Trước hết cám ơn bạn đã quan tâm đến chính sách BHXH, BHYT, BHTN.

BHXH thị xã Cai Lậy xin trả lời nội dung bạn hỏi như sau:

1. Hiện nay thị xã Cai Lậy thực hiện cách ly xã hội theo ...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Căn cước công dân

Nội dung câu hỏi: Cho em hỏi là hiện tại ngày 11-12/7 có cấp lại căn cước công dân chưa ạ

Trả lời: Chào bạn, do tình hình dịch bệnh Covid -19 hiện nay còn phúc tạp nên ngày 11-12/7/2021 Công an thị xã Cai lậy chưa thực hiện cấp thẻ căn cước công dân. Mong bạn thông cảm

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Làm giấy khai sanh

Nội dung câu hỏi: Cho e hỏi làm giấy khai sanh cho bé , thứ 2 12/7/2021 có tiếp nhận hồ sơ hok vậy

Trả lời: Chào bạn, do bạn không nó rõ bạn dự kiến thực hiện thủ tục giấy khai sinh ở đâu nên Ban biên tập không thể cung cấp số điện thoại liên hệ để bạn trao đổi.

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Làm căng cước công dân

Nội dung câu hỏi: Cho em hỏi ngày 5/6/2021 công an thị xã cai lậy tiền Giang có làm căng cước công dân ko ạ

Trả lời: Chào bạn ! Theo thông tin mới nhất từ Công an thị xã Cai lậy thì thứ 7, Chủ nhật ngày(05, 06/6/2021), Công an thị xã  sẽ tạm dừng cấp thẻ căn cước công dân trên địa bàn. 

 Từ...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Căn cước công dân

Nội dung câu hỏi: Cho em hỏi em đang sử dụng chứng minh nhân dân 9 số được cấp từ năm 2014 và hiện em đã 21 tuổi vậy em có cần thay đổi sang cccd gắn chip không ạ

Trả lời: Chào bạn, do trên địa bàn thị xã Cai lậy tình hình dịch bệnh Covid-19 diễn biến phức tạp, từ ngày 07/6/2021 Công an thị xã chỉ thực hiện cấp các trường hợp cần thiết, cho đến khi có thông b...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Làm căn cước công dân

Nội dung câu hỏi: Cho em hỏi chủ nhật ngày 06/06/2021 công an Thị xã Cai Lậy Tiền Giang còn làm cccd không ạ?

Trả lời: Chào bạn ! Theo thông tin mới nhất từ Công an thị xã Cai lậy thì Chủ nhật ngày 06/6/2021, Công an thị xã  sẽ tạm dừng cấp thẻ căn cước công dân trên địa bàn. 

 Từ ngày...

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Căn cước công dân

Nội dung câu hỏi: Cho em hỏi hiện tại công an thị xã cai lậy còn cấp cccd không ạ

Trả lời: Chào bạn ! Hiện nay công an thị xã Cai lậy vẫn thực hiện cấp thẻ căn cước công dân trên địa bàn.

Xem chi tiết

placeholder image Thị xã Cai Lậy

placeholder image
Căn cước công dân

Nội dung câu hỏi: Dạ cho em hỏi, hộ khẩu e ở xã Phú Cường huyện cai lậy nhưng do tính chất công việc nên e không làm ở xã kịp, giờ e ra huyện làm có được k ạ vào ngày thứ 3 (1/6) này. Mong ad t...

Trả lời: Chào bạn ! 

Do bạn ở huyện Cai Lậy nên Ban biên tập Trang TTĐT thị xã Cai Lậy không thể giải đáp cho bạn được. Bạn vui lòng liên hệ Bộ phận cấp căn cước Công an huyện Cai lậy theo số điện thoại 02733...

Xem chi tiết

Thông báo Thông báo

Ảnh Ảnh

  Hình Ảnh
Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1 Slideshow Image 1

Liên kết Liên kết